Ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ake amfani da su na wainscoting shine gyare-gyaren gyare-gyare, wanda kuma wani sashi ne wanda ya mamaye babban rabo na gaba ɗaya bangon bango. Modeling Fuskar an fi ƙunshi karu da gefen hagu da dama, sama da ƙasa da ramin (bisa ga bango panel tsayin zai kuma ƙara da dutsen da tsakiyar karu), yin tallan kayan kawa core allo da latsa layi sassa hudu.
Dangane da canjin salo daban-daban, siffar fuska kuma tana canzawa daidai. Za a kuma sanye da saman kayan ado na gama-gari tare da sassaka, wasu a cikin gefuna transom wharf, wasu a cikin babban allo, wasu a cikin layi, wasu kuma na iya zama rukuni ɗaya na sassaka akan waɗannan ukun, don samar da sakamako gabaɗaya. Matsayin sassaka da girman, galibi bisa ga ƙirar bangon bangon kanta da girman da yanke shawara, ba su da takamaiman ma'auni kwata-kwata.
Tambayoyin da ya kamata a yi la'akari yayin zabar wainscoting:
1. Zaɓin kayan abu don Wainscoting.
Daga nau'in nau'in substrate za a iya raba itace da filastik nau'i biyu, ana iya raba itace zuwa bayanan bayanan tsiri da dukan takardar nau'i biyu;
Daga tushe kayan sarrafa fasaha za a iya raba zuwa m itace hada jirgin, matsakaici yawa allon da plywood uku.
Ko wane nau'in kayan tushe ne, an sarrafa saman, tare da tsantsa tsantsa tsattsauran nau'in itace na halitta, ƙirar itace mai ƙarfi, dutsen kwaikwayi, tayal yumbu na kwaikwayi, fuskar bangon waya na kwaikwayo, sandar katako, mandrake, teak, itacen oak, da ƙari. sauran alamu da launuka. An fi amfani da Wainscoting na katako mai ƙarfi a cikin kayan ado na gida.
2. Zaɓin ingancin Wainscoting.
Ana iya tabbatar da ingancin Wainscoting duka a ciki da waje. A ciki ingancin babban gwajin da surface taurin da substrate da surface veneer bonding m digiri, mai kyau ingancin kayayyakin, surface veneer taurin ne high, tasiri juriya, sa juriya, scraping surface da wuka ba tare da bayyananne scars, surface da substrate ba tare da. al'amarin detachment.
Ingancin bayyanar galibi yana gano digirin simintin sa, ingantaccen samfuri mai kyau, yanayin rayuwa, ƙayyadaddun aiki ya haɗu, ɗinkin da yardar kaina, tasirin ado yana da kyau. Gilashin igiyar igiyar za ta kasance a rufe ta filastik kuma babu murdiya.
3. Fahimtar tsarin da ake yi na wainscoting.
Goga mai hana ruwa ko fim ɗin tushe a baya na farko, tabbacin danshi;
Sa'an nan kuma rabu da wani Layer na danshi-hujja lu'u-lu'u auduga, babban surface itace danshi-hujja yana da matukar muhimmanci, tabbatarwa ne m zuwa pry sake; Jirgin katako da aka gyara akan bango, tsakanin ƙasa don barin kusan 1 cm, haɓaka haɗin gwiwa da aikin tabbatar da danshi;
Dangane da buƙatun ƙira na bangarorin kayan ado da layin kayan ado, kula da zaɓin samfurin panel, kuma kuyi ƙoƙarin yin rubutu kusan iri ɗaya; Dangane da tasirin tasirin fenti da ake so, firamare, launi, launi, niƙa, gama fenti da sauransu akan matakai daban-daban; Yana da mahimmanci don kare bayan kun gama, da kuma cire kariya idan kun gama. Yanzu abubuwan lacquered takwas ba su da arha. Idan wurin parapet ɗin yana da girma, ana ba da shawarar cewa babban injin damfara ya yi aiki.
Lokacin aikawa: Agusta-23-2022